हार्ष फाउंडेशनने महाराष्ट्रातील बेरोजगारीला तोंड देण्यासाठी ऐतिहासिक उपक्रमाची घोषणा केली. ७ ऑक्टोबर २०२५ पर्यंत १०,००० नोकऱ्या उपलब्ध करून देणार

पुणे: सामाजिक कल्याण आणि राष्ट्रीय सेवेसाठी समर्पित असलेल्या हार्ष फाउंडेशनने महाराष्ट्रभरातील बेरोजगारीच्या गंभीर समस्येला सामोरे जाण्यासाठी एक क्रांतिकारी उपक्रम उघड केला आहे. हार्ष फाउंडेशनचे संस्थापक आणि अध्यक्ष हर्षल शिंदे यांनी आज या उपक्रमाची घोषणा केली असून, हा उपक्रम ७ ऑक्टोबर २०२५ पर्यंत १०,००० युवकांना रोजगाराच्या संधी उपलब्ध करून देण्याचे आश्वासन देतो.

“महाराष्ट्रभर आणि संपूर्ण देशभरातील वाढती बेरोजगारी एक अत्यंत गंभीर समस्या आहे,” असे हर्षल शिंदे म्हणाले.

बेरोजगारीमुळे तरुणांच्या मनात अस्थिरता निर्माण होते, ज्यामुळे नैराश्य आणि अत्यंत परिस्थितीत आत्महत्याही होऊ शकते. बेरोजगारीमुळे अनेक तरुण चुकीच्या मार्गावर जात आहेत, ज्यामुळे गुन्हेगारी आणि व्यसनाधीनता वाढत आहे. ही एक अतिशय गंभीर समस्या आहे आणि सरकार आणि प्रशासनाने सकारात्मक निर्णय घ्यायला हवेत.

बेरोजगारीमुळे अनेक तरुण चुकीच्या मार्गावर जात आहेत, ज्यामुळे गुन्हेगारी आणि व्यसनाधीनता वाढत आहे. ही एक अतिशय गंभीर समस्या आहे आणि सरकार आणि प्रशासनाने सकारात्मक निर्णय घ्यायला हवेत.

या उपक्रमाअंतर्गत, विविध क्षेत्रांमध्ये रोजगाराच्या संधी विस्तारित केल्या जातील, महिलांना आणि तृतीयपंथीय व्यक्तींनाही नोकऱ्या देण्यात येतील. हार्ष फाउंडेशन, महाराष्ट्रातील १९ जिल्ह्यांमध्ये दहा वर्षांहून अधिक काळ कार्यरत असून, अनेक प्रशंसनीय सामाजिक कल्याण उपक्रम राबवण्यात आघाडीवर आहे.

या उपक्रमाअंतर्गत रोजगाराच्या संधी उपलब्ध करून देण्यासाठी रोवेट, ग्रॅनिझर, विश्वास ग्रुप आणि निर्मिती ग्रुप यांसारख्या संस्थांशी भागीदारी केली जाईल, ज्याची सुरुवात १ जुलै २०२४ पासून होणार आहे.

या उपक्रमाचा तपशील देण्यासाठी ३० जून २०२४ रोजी सायंकाळी ४:०० वाजता पुण्यात एक पत्रकार परिषद होणार आहे.

या पत्रकार परिषदेत हर्षल शिंदे माध्यमांना संबोधित करतील आणि ग्रॅनिझरचे संचालक राहुल नाहटा, रोवेटचे संचालक जितेंद्र लोढा, विश्वास ग्रुपचे विजय भोसले, निर्मिती ग्रुपचे सुहास शिंदे आणि इतर मान्यवरांची उपस्थिती असेल.

हा उपक्रम केवळ बेरोजगारी कमी करण्याचे आश्वासन देत नाही तर व्यक्तींना सशक्त बनवून समाजावर सकारात्मक प्रभाव पाडण्याचा उद्देश आहे.