CEAT स्पेशॅलिटीने कल्की 2898 एडीसोबत एआय वाहनांसाठी भविष्यातील टायरचे अनावरण केले

मुंबई: CEAT स्पेशालिटीने बहुप्रतिक्षित फिल्म कल्की 2898 एडीसोबत भागीदारी करा. या भागीदारीअंतर्गत, प्रभास अभिनीत या चित्रपटात दाखवण्यात आलेल्या ‘बुज्जी’ या रोबोटिक वाहनासाठी अत्याधुनिक टायर विकसित केले जातील आणि लॉन्च केले जातील. ही भागीदारी पुन्हा एकदा CEAT अत्याधुनिक तंत्रज्ञानावर प्रकाश टाकते आणि गतिशीलतेच्या भविष्याला आकार देण्याच्या कंपनीच्या वचनबद्धतेला बळकटी देते.

कल्की 2898 एडी चित्रपटाला नाग अश्विनने दिग्दर्शित केले आहे. यात भविष्यातील जगाची कथा दर्शवते जिथे तंत्रज्ञान अत्यंत प्रगत आहे आणि कृत्रिम बुद्धिमत्ता हा दैनंदिन जीवनाचा एक भाग आहे. या चित्रपटात काम करणाऱ्या कलाकारांची यादी अतिशय आकर्षक आहे ज्यात प्रभास, दीपिका पदुकोण, अमिताभ बच्चन आणि कमल हासन यांचा समावेश आहे. या चित्रपटातील आणखी एक खास पात्र म्हणजे ‘बुज्जी’ हा ए.आय. ती चालणारी कार आहे. ही कार फ्युचरिस्टिक डिझाइन आणि इनोव्हेशनचे शिखर आहे, ज्यासाठी टायर्स कार प्रमाणेच नाविन्यपूर्ण आणि दूरदर्शी असणे आवश्यक आहे.

बुज्जीची रचना हॉलीवूडचा हाईसू वांग यांनी केली आहे, ज्यांनी यापूर्वी ब्लॅक पँथरसाठी वाहन डिझाइन केले आहे. बुज्जी नावाची ही कार ऑटोमोटिव्ह डिझाइन आणि तंत्रज्ञानाच्या भविष्यात एक मोठी झेप आहे. चित्रपट निर्मात्यांना अशी कार हवी होती जिने वांगच्या डिझाइनला जिवंत केले आणि CEAT स्पेशॅलिटीने आव्हान पेलले, टायर तयार केले ज्यामुळे या ग्राउंडब्रेकिंग वाहनाला परिपूर्णता आली.

या परिवर्तनीय प्रकल्पावर आपले विचार मांडताना, CEAT स्पेशालिटीचे मुख्य कार्यकारी अमित तोलानी म्हणाले, बुज्जीसाठी कल्की 2898 ए.डी. आमच्याशी जोडले जाण्याची ही एक अविश्वसनीय संधी होती. यामुळे आम्हाला आमच्या सीमांना पुढे ढकलण्याची आणि नवीन तंत्रज्ञान आणि सामग्रीची चाचणी घेण्याची संधी मिळाली. द्युतिमन चॅटर्जी आणि त्यांच्या आरअँडडी टीमने त्यांच्या सर्जनशीलता आणि अभियांत्रिकी कौशल्याने ही दृष्टी जिवंत केली. हा प्रकल्प टायर इनोव्हेशनमध्ये आमच्या भविष्यासाठीचा टप्पा निश्चित करतो. आमची टीम आणि आमचे टायर्स खरोखर जिज्ञासूंसाठी तयार केले आहेत, आम्हाला अज्ञात प्रदेशात घेऊन जातात आणि आम्हाला भविष्याची कल्पना करण्यास सक्षम करतात.”

CEAT स्पेशॅलिटीचे आरअँड प्रमुख, द्युतिमन चॅटर्जी म्हणाले, “बुज्जीसाठी टायर डिझाइन करणे हे एक प्रेरणादायी आणि मागणी करणारे काम होते. या संधीने आम्हाला नवीन तंत्रज्ञान आणि सामग्रीची चाचणी घेण्यासाठी आणि टायर डिझाइनमध्ये पूर्वी जे शक्य होते त्यापलीकडे जाण्याचा प्रयत्न करण्यासाठी एक अनोखा व्यासपीठ दिले. CEAT स्पेशॅलिटी सर्वोत्कृष्ट श्रेणीतील ओटीआर टायर्स विकसित करण्याच्या अभियांत्रिकी पराक्रमासाठी ओळखली जाते आणि या प्रकल्पाने आम्हाला बार आणखी उंच करण्याचे आव्हान दिले. “याने आम्हाला केवळ सुधारण्यासाठीच प्रेरणा दिली नाही तर टायर तंत्रज्ञानाच्या भविष्याबद्दल मौल्यवान अंतर्दृष्टी देखील दिली.

बुज्जी टायरचा विकास ही पडद्यामागची एक आश्चर्यकारक कथा होती ज्यामध्ये तीव्र सर्जनशीलता आणि अचूक अभियांत्रिकी समाविष्ट होती. या प्रक्रियेची सुरुवात विचारमंथन बैठकांनी झाली ज्यामध्ये डिझाइनर, अभियंते आणि साहित्य शास्त्रज्ञ संभाव्य डिझाइनची संकल्पना करण्यासाठी एकत्र आले. बुज्जीच्या भविष्यवादी देखाव्याने आणि क्षमतांनी प्रेरित होऊन, संघाने साहित्य, तंत्रज्ञान आणि सौंदर्यशास्त्र यावर दीर्घ चर्चा केली. या बैठकीमुळे अनेक दूरदर्शी स्केचेस, डिजिटल मॉडेल्स आणि पॅटर्न प्रोटोटाइप तयार झाले ज्याने संघाच्या कल्पनांना जिवंत केले.

या टायर्सचे एक वैशिष्ट्य जे त्यांना वेगळे करते ते म्हणजे त्यांचे अद्वितीय ब्लॉक डिझाइन. एआय अल्गोरिदम आणि भविष्यकालीन नमुन्यांपासून प्रेरणा घेऊन, डिझाइनमध्ये जटिल खोबणी आणि चॅनेल समाविष्ट केले आहेत जे त्याच्या कार्यक्षमतेत आणि दृश्य आकर्षणात भर घालतात. ब्लॉक डिझाईन वर्तुळाकार सपोर्ट बेस विशेषत: उत्कृष्ट कर्षण आणि स्थिरतेसाठी इंजिनियर केले गेले आहे जेणेकरुन बुज्जीच्या प्रगत क्षमतांना आणि जबरदस्त स्पोर्टी लुकला पूरक ठरेल.

अभियांत्रिकी उत्कृष्टता हा या प्रकल्पाचा गाभा होता. या टायर्सची रुंदी आणि आस्पेक्ट रेशो ३० आहे, जे उत्कृष्ट कार्यप्रदर्शन आणि टॉर्क सुनिश्चित करते. याव्यतिरिक्त, हे टायर ४ टन पर्यंत भार सहन करू शकतात, ते अत्यंत टिकाऊ आणि वाहनाच्या मजबूत संरचनेला समर्थन देण्यास सक्षम बनतात. रुंद डिझाईन आणि मोठे रिम्स केवळ बझीचे लूकच वाढवत नाहीत तर बाजूचे स्वे देखील कमी करतात परिणामी एक गुळगुळीत आणि स्थिर राइड करतात. कठोर सिम्युलेशन आणि वास्तविक चाचण्यांनी डिझाइनचे प्रमाणीकरण केले आणि टायर्सला उत्कृष्ट कॉर्नरिंग, स्टीयरिंग आणि ब्रेकिंग कार्यक्षमतेसाठी ऑप्टिमाइझ केले – बुज्जी सारख्या उच्च-कार्यक्षमतेच्या वाहनासाठी सर्व आवश्यक वैशिष्ट्ये.

कल्कि 2898 CEAT सहकार्याने टायर तंत्रज्ञानामध्ये एक नवीन बेंचमार्क स्थापित केला आहे, ही एक उपलब्धी आहे जी कंपनीची नवकल्पना आणि उत्कृष्टतेची वचनबद्धता दर्शवते. CEAT स्पेशॅलिटी, त्याच्या नाविन्यपूर्ण ऑफ-द-रोड टायर्ससाठी, या भूमिकेसाठी चित्रपट निर्मात्यांची पहिली पसंती होती कारण CEAT स्पेशॅलिटी ही आपल्या कौशल्यासह आणि उद्योगातील सिद्ध ट्रॅक रेकॉर्डसह असे भविष्यकालीन टायर तयार करण्यासाठी सर्वोत्तम पर्याय आहे.

बुज्जी प्रकल्पादरम्यान CEAT स्पेशालिटीने शिकलेले धडे आणि तंत्रज्ञान कंपनीच्या भविष्यातील उत्पादनांना आकार देण्यासाठी महत्त्वपूर्ण ठरेल. कंपनीची दृष्टी स्पष्ट आहे: केवळ कार्यक्षम आणि विश्वासार्ह नसून स्मार्ट, टिकाऊ आणि गतिशीलतेच्या भविष्यासाठी तयार असलेले टायर्स तयार करणे.

कल्पकतेचा वारसा आणि दूरदृष्टी असलेले, CEAT ऑटोमोटिव्ह उत्कृष्टतेच्या पुढील युगाचे नेतृत्व करण्यासाठी सज्ज आहे. बुज्जी आणि कल्की 2898 या प्रवासाने CEAT साठी मार्ग उजळला आहे आणि म्हणूनच कंपनीचे भविष्य आणि भविष्यकालीन टायर्सची दृष्टी अनेक शक्यतांनी परिपूर्ण आहे.