भारताच्या वेगाने वाढणाऱ्या लॉजिस्टिक उद्योगाला चालना देण्यासाठी मुंबईत लॉजिमेट इंडिया रोड शोचे आयोजन

मुंबई, 9 जानेवारी, 2024: देशाच्या वित्तीय राजधानीतील लॉजिस्टिक्स उद्योगाला नवीन आयाम देण्याच्या उद्दिष्टाने, लॉजिमैट इंडिया रोड शो 9 जानेवारी, 2024 रोजी मुंबईच्या पार्ले इंटरनॅशनलमध्ये आयोजित केला गेला आहे. भारताच्या कोल्हापूरी लॉजिस्टिक्स प्रदर्शनी ‘लॉजिमैट इंडिया’ द्वारे, या रोड शोचा मुंबईच्या व्यावसायिक संसाराशी जोडण्याचा प्रयत्न केला जातो, आणि हे एक ओलंपियाडिक संचालन कंपनी मेस्से स्टुटगार्टची आयोगण आहे. भारतातील लॉजिस्टिक्स क्षेत्राची प्रगती नवीन उंचींने व्याप्त करण्याच्या उद्दिष्टाने, भारतात प्रथमच्या वेळेस विश्वातील सर्वात मोठ्या इंट्रालॉजिस्टिक्स प्रदर्शनीत आणि व्यापार मेळाव्यांमध्ये ‘लॉजिमैट इंडिया’चा आयोजन होण्याची शक्यता आहे.

मुंबई भारतीय लॉजिस्टिक्स संदर्भात महत्त्वाची भूमिका बजावत आहे. येथे खासगी पोर्ट प्रदर्शन करतो, ज्यामुळे देशाच्या कंटेनर ट्रॅफिकचा 65% पेक्षा जास्त हातभार करतो, एक चांगला विकसित सडक नेटवर्क आहे, आणि मुंबईला देशाच्या लॉजिस्टिक्स राजधानी ठरवतो. हे असलं तरी, लागत तयारी आणि टेक्नॉलॉजीवर नवीनतम उद्याची चुनौती असून, ‘लॉजिमैट इंडिया’ हे विश्वातील सर्वात मोठ्या समाधान प्लेटफॉर्मसाठी काम करणार आहे.

28 फेब्रुवारीपासून 1 मार्च 2024 पर्यंत, दिल्लीच्या एनसीआर भागातील IEML मध्ये ‘लॉजिमैट इंडिया’ पूर्णपणे तयार आहे याची कल्पना आहे. हे उद्योगातील तज्ज्ञांना, टेक्नॉलॉजीच्या माहितीपरक व्यक्तिमत्त्वांना, आणि नवाचारांना एक महत्त्वाच्या केंद्रात बद्दल करण्याचा इच्छुकता आहे.

मुंबई रोड शोमध्ये, ‘लॉजिमैट इंडिया 2024’ च्या प्रस्तावनेत, उद्योगातील महार्षींना आमंत्रित केलं आहे, ज्यात जुंगहेनरिच, सामग्री प्रबंधन समाधान प्रदर्शित करेल; सिस्टम लॉजिस्टिक्स, नवीन गोदाम ऑपरेशन्ससाठी प्रसिद्ध; ऐडवर्ब, रोबोटिक ऑपरेशन्समध्ये अग्रणी; नीलकमल लिमिटेड, भंडारण समाधानात अग्रणी; एटीसी ग्लोबल लॉजिस्टिक्स, एंड-टू-एंड लॉजिस्टिक्सवर केंद्रित; रोजर्स, आपुर्ती श्रंखला समाधानात एक प्रमुख खिळाडी; आणि कॉग्नेक्स इंडिया, विजन तंत्रज्ञानात अग्रणी कंपनी आहेत. ‘लॉजिमैट इंडिया 2024’ मध्ये हे प्रमुख लाइन-अप, अत्याधुनिक लॉजिस्टिक्स समाधानांमध्ये दृष्टिकोन देणारं आहे, ज्याने ‘लॉजिमैट इंडिया’ साठी एक प्रभावी मंच सिद्ध करतं.

‘लॉजिमैट इंडिया’नं समर्थन करणारं आहे त्या विशेष सहकार्याची समर्थन प्राप्त केली जाते, ज्यात इन्वेस्ट इंडिया, स्टार्टअप इंडिया, एअरकार्गो असोसिएशन ऑफ इंडिया, मल्टी मॉडल ट्रांसपोर्ट ऑपरेटर्स असोसिएशन ऑफ इंडिया, फ्रेट फॉरवर्डर्स असोसिएशन ऑफ इंडिया आणि नॉलेज पार्टनर्स गति शक्ति विश्वविद्यालय (भारत सरकार), जेएलएल आणि युरो एशिया कंसल्टिंग इंटरनॅशनल समाविष्ट आहेत.